A fannin injiniyanci, matsalar lalata ƙasa koyaushe tana da matuƙar muhimmanci. Hanyar sadarwa ta magudanar ruwa mai girma uku Kayan magudanar ruwa ne da ake amfani da shi a manyan ayyuka. Don haka, shin zai iya hana lalata ƙasa da toshewarta?
1. Kirkirar gine-gine
Tsarin magudanar ruwa mai girma uku: Tsarin magudanar ruwa mai girma uku: An yi shi da geotextile mai gefe biyu da kuma geotextile mai girma uku. Tsarin magudanar ruwa mai girma uku ya samar da hanyar sadarwa ta haƙarƙari mai ratsawa, kuma keɓancewarsa tana bayyana a cikin waɗannan fannoni biyu:
1, Tsarin ramin gradient: tazara tsakanin haƙarƙari a tsaye na tsakiyar raga shine 10-20 mm, Haƙarƙari mai karkata a sama da haƙarƙarin ƙasa suna samar da tashar juyawa mai girma uku, wanda ya dace da ƙirar geotextile mai karkata (layin sama 200 μm, matakin ƙasa 150 μm) , Girman barbashi mai katsewa wanda ya fi 0.3 mm Na barbashi, Tacewar da aka tsara ta Real Now "mai kauri tacewa-mai kyau tacewa".
2, Tsarin hana sakawa: kauri daga haƙarƙarin raga har zuwa mm 4-8, A cikin 2000 kPa Fiye da kashi 90% na kauri na asali har yanzu ana iya kiyaye shi a ƙarƙashin kaya, don guje wa saka geotextile a cikin raga saboda matsi na gida. Dangane da bayanan injiniya na wurin zubar da shara, bayan shekaru 5 na amfani, layin magudanar ruwa ta amfani da wannan kayan zai gudanar da ruwa. Matsakaicin rage ƙimar shine 8% kawai, wanda ya yi ƙasa da 35% na layin tsakuwa na gargajiya.
2. Kayayyakin abu
1, Daidaiton Sinadarai: HDPE. Tushen raga yana da juriya ga lalata acid da alkali. A cikin pH. A cikin yanayin acid mai rauni da rauni mai darajar 4-10, ƙimar riƙewar kwanciyar hankali ta tsarin kwayoyin halitta ta wuce 95%. Haɗin polyester. Filament geotextile. Rufin da ke jure wa UV zai iya tsayayya da tsufan abu wanda hasken UV ke haifarwa.
2, Tsarin tsaftace kai: ƙaiƙayin saman raga core Ra Value ana sarrafa shi a 3.2-6.3 μm A cikin kewayon, ba wai kawai zai iya tabbatar da ingancin magudanar ruwa ba, har ma yana iya guje wa mannewar biofilm da ke haifar da santsi mai yawa.
3. Aikin injiniya
1. Aiwatar da zubar da shara: A cikin wurin zubar da shara mai ƙarfin sarrafa tan 2,000 kowace rana, hanyar sadarwa ta magudanar ruwa mai girma uku da HDPE. Famfon ya ƙunshi tsarin hana zubewa. Babban raga mai girma uku zai iya jure 1500 a kowace rana m³. Nauyin zubar da shara, tare da aikin geotextile na baya, zai iya cimma bullowa. Ruwan yana fita daga hanya ɗaya, wanda zai iya hana zubewa daga dawowa. Bayan shekaru 3 na aiki, ƙimar raguwar matsin lamba na laminate na magudanar ruwa shine 0.05 MPa kawai, ƙasa da iyakar ƙira na 0.2 MPa.
2, Aikace-aikacen injiniyan hanya: A cikin babbar hanya a yankin ƙasa mai sanyi a arewacin China, ana iya amfani da shi azaman magudanar ruwa ta ƙarƙashin ƙasa, wanda zai iya rage matakin ruwan ƙasa da kashi 1.2% ta hanyar toshe haɓakar ruwan capillary m. Taurin gefen tsakiyar ragarsa shine 120 kN/m², Yana iya iyakance ƙaurawar layin tushe mai yawa da rage faruwar fashewar haske. Kulawa ya nuna cewa yawan sassan hanya da ke amfani da wannan fasaha ya ragu da kashi 67% idan aka kwatanta da cututtukan ƙananan matakai na gargajiya, kuma tsawon rayuwar sabis ɗin ya kai fiye da shekaru 20.
3, Aikace-aikacen injiniyan rami: A cikin ramin jirgin ƙasa da ke ratsawa ta cikin stratum mai wadataccen ruwa, ana amfani da hanyar sadarwa ta magudanar ruwa mai girma uku da labulen grouting tare don samar da tsarin hana ruwa shiga na "haɗa magudanar ruwa da toshewa". Zuciyarsa tana da ƙarfin lantarki na 2.5 × 10⁻³m/s, Farantin magudanar ruwa na gargajiya Inganta sau 3, haɗa kai da zane na fasaha. Aikin tacewa na iya rage haɗarin toshewar tsarin magudanar ruwa na rami da kashi 90%.
4. Dabarun kulawa
1, Intanet na Abubuwa: Ana saka na'urori masu auna fiber na gani a cikin hanyar sadarwa ta magudanar ruwa don saka idanu kan sigogi kamar su hydraulic conductivity, damuwa da matsin lamba a ainihin lokaci.
2. Maganin ruwa mai ƙarfi: wuraren da aka toshe a yankin, yi amfani da 20-30 MPa. Maganin ruwa mai ƙarfi don cirewa a hanya. Tsarin haƙarƙarin tsakiyar raga zai iya ɗaukar matsin lamba ba tare da nakasa ba, kuma saurin dawo da ƙarfin lantarki bayan an goge ya wuce kashi 95%.
Lokacin Saƙo: Yuni-14-2025

