Tsarin geotextile mai hana zubewa
Takaitaccen Bayani:
Tsarin geotextile na hana zubewa wani abu ne na musamman da ake amfani da shi wajen hana shigar ruwa cikin ruwa. Za a tattauna abubuwan da ke cikinsa, ka'idar aiki, halaye da kuma filayen amfani da shi.
Tsarin geotextile na hana zubewa wani abu ne na musamman da ake amfani da shi wajen hana shigar ruwa cikin ruwa. Za a tattauna abubuwan da ke cikinsa, ka'idar aiki, halaye da kuma filayen amfani da shi.
Halaye
Kyakkyawan aikin hana zubewa:Zai iya hana zubewar ruwa yadda ya kamata, ya rage yawan sharar da kuma asarar albarkatun ruwa, kuma ana iya amfani da shi wajen magance zubewar ruwa a ayyukan kiyaye ruwa kamar magudanan ruwa, tafkuna da hanyoyin ruwa, da kuma ayyukan kare muhalli kamar wuraren zubar da shara da wuraren tace najasa.
Ƙarfin karko:Yana da juriyar tsatsa, juriyar tsufa da kuma juriyar ultraviolet. Ana iya amfani da shi na dogon lokaci a wurare daban-daban na acid da kuma yanayi mai tsauri, kuma tsawon rayuwarsa gabaɗaya ya wuce shekaru 20.
Babban ƙarfin tensile:Yana iya jure wa manyan ƙarfin tururi da matsin lamba kuma ba shi da sauƙin lalacewa. A lokacin shimfidawa da kuma lokacin amfani da aikin, yana iya kiyaye kyakkyawan tsari kuma ya dace da yanayi daban-daban na tushe da tsarin injiniya.
Gine-gine masu dacewa:Yana da sauƙi kuma mai sassauƙa a kayansa, yana da sauƙin ɗauka, shimfiɗawa da ginawa. Ana iya shimfiɗa shi da hannu ko ta hanyar injiniya, wanda zai iya adana kuɗi da lokaci yadda ya kamata tare da inganta ingancin gini.
Yana da kyau ga muhalli kuma ba ya da guba:Yana da kyau ga muhalli kuma ba zai haifar da gurɓatawa ga ƙasa, maɓuɓɓugan ruwa da muhallin muhalli da ke kewaye ba, wanda ya cika buƙatun kariyar muhalli na ginin injiniya na zamani.
Filayen Aikace-aikace
Ayyukan kiyaye ruwa:A fannin gina wuraren adana ruwa kamar magudanar ruwa, madatsun ruwa, hanyoyin ruwa da magudanar ruwa, ana amfani da shi don hana kwararar ruwa, inganta aminci da dorewar ayyukan, da kuma tabbatar da amfani da albarkatun ruwa yadda ya kamata.
Ayyukan kare muhalli:A cikin tsarin hana zubewar ruwa na wuraren zubar da shara, yana iya hana zubewar ruwa zuwa cikin ruwa na ƙarƙashin ƙasa da kuma hana gurɓatar ƙasa da ruwan ƙarƙashin ƙasa. A cikin wurare kamar tafkuna da tafkuna masu kula da wuraren tace najasa, yana kuma iya taka rawa wajen hana zubewar ruwa don tabbatar da aikin tsaftace najasa yadda ya kamata.
Ayyukan Sufuri:A fannin gina ƙananan hanyoyi da layin dogo, yana iya hana ruwa shiga cikin ƙananan hanyoyi, yana hana matsaloli kamar su zama wuri ɗaya da kuma lalacewar ƙananan hanyoyi sakamakon nutsewar ruwa, da kuma inganta kwanciyar hankali da tsawon rayuwar hanyoyin.
Ayyukan noma:Ana amfani da shi a hanyoyin ruwa, tafkuna da sauran wuraren aikin ban ruwa na noma, wanda zai iya rage zubar ruwa, inganta yadda ake amfani da albarkatun ruwa da kuma adana ruwan ban ruwa. Haka kuma ana iya amfani da shi don hana zubar ruwa a gonakin kiwo don hana zubar ruwan sharar gida daga gurɓata muhallin da ke kewaye.
Ayyukan hakar ma'adinai:Maganin hana zubewar tafkunan jel wani muhimmin bangare ne na ayyukan haƙar ma'adinai. Tsarin geotextiles masu hana zubewar tafkunan na iya hana abubuwa masu cutarwa a cikin wulkokin jelkokin shiga ƙasa, da kuma guje wa gurɓatar ƙasa da ruwa da ke kewaye, sannan a lokaci guda rage asarar ruwa a cikin walkunan jelkokin da kuma inganta kwanciyar hankali na walkunan jelkokin.









