Cikakken Bayani game da Samfurin
- Ma'ana: Ciyawar Polyethylene (PE) - masana'anta mai sarrafa kayan lambu abu ne da aka yi da polyethylene kuma ana amfani da shi don hana ci gaban ciyawa. Polyethylene wani abu ne mai thermoplastic, wanda ke ba da damar sarrafa masana'anta mai sarrafa ciyawa ta hanyar fitar da ciyawa, shimfiɗawa da sauran hanyoyin ƙera.
- Yana da sauƙin sassauƙa kuma ana iya shimfiɗa shi cikin sauƙi a wurare daban-daban na shuka, kamar gadajen fure masu lanƙwasa da gonakin 'ya'yan itace masu siffar da ba su dace ba. Bugu da ƙari, yadin da aka yi da ciyayi na polyethylene yana da sauƙin sarrafawa, wanda ya dace da sarrafawa da shigarwa kuma yana rage wahalar shimfiɗawa da hannu.
-
Halayen Aiki
- Tsarin sarrafawa na ciyawa
- Saƙar Polyethylene - masana'anta mai sarrafa ciyayi na iya hana ci gaban ciyayi yadda ya kamata. Yana toshe hasken rana kuma yana hana ciyayi aiwatar da photosynthesis, ta yadda ciyayin ba za su iya samun kuzarin da ake buƙata don girma da mutuwa ba. Ƙarfin kariyarsa mai haske yana da girma sosai, gabaɗaya yana kaiwa sama da kashi 90%, wanda zai iya samar da kyakkyawan yanayin sarrafa ciyayi ga amfanin gona ko shuke-shuken lambu.
- Wannan nau'in yadi mai sarrafa ciyawar kuma zai iya hana tsaban ciyawar yin tsiro a saman ƙasa. Domin yana rufe ƙasa kuma yana samar da shinge, yana hana tsaban shiga ƙasa gaba ɗaya da kuma samun yanayin haske mai dacewa, wanda ke rage damar tsiron ciyawar.
- Dorewa
- Dangane da juriya ga yanayi, masana'anta mai sarrafa ciyayi ta polyethylene tana aiki da kyau. Tana iya jure yanayin yanayi daban-daban, gami da hasken rana, ruwan sama - zaizayar ruwa, canjin zafin jiki, da sauransu. Saboda ƙarin abubuwan shaye-shayen ultraviolet, tana iya jure tasirin lalatawar haskoki na ultraviolet a lokacin amfani da waje na dogon lokaci kuma tana tsawaita rayuwar sabis, gabaɗaya shekaru 5 - 10.
- Hakanan yana da juriya mai kyau ga tsagewa - juriya da gogewa -. A lokacin shimfidawa da amfani, koda kuwa yana fuskantar wasu gogayya da jan hankali na waje, kamar yadda mutane ke tafiya da aikin kayan aikin gona, ba abu ne mai sauƙi a lalace ba kuma yana iya kiyaye cikakken yanayin rufewa kuma ya ci gaba da taka rawar sarrafa ciyawa.
- Ruwa da Iska na iya Rarrabawa
- Ciyawar Polyethylene - masana'anta mai sarrafa kanta tana da takamaiman ruwa - mai iya shiga. Fusoshin ko ƙananan tsarin da aka samar a lokacin aikin ƙera na iya ba da damar isasshen ruwa ya shiga, wanda zai iya tabbatar da iskar da daidaiton ruwa na ƙasa. Misali, a lokacin ruwan sama, ruwan sama - ruwa zai iya shiga ta cikin ciyawa - yana sarrafa masana'anta cikin ƙasa, yana samar da ruwan da ake buƙata don tushen shuka, kuma a lokaci guda, ba zai haifar da ruwa - shiga cikin ƙasa ba, wanda ke da amfani ga ci gaban shuka.
- Iskar da ke shiga cikin iska tana kuma taimakawa wajen ayyukan ƙananan halittu na ƙasa. Zagayen iska mai kyau na iya ba wa ƙananan halittu masu amfani a cikin ƙasa damar narkewar abinci yadda ya kamata, su lalata ƙwayoyin halitta, su samar da abubuwan gina jiki ga tsirrai da kuma kiyaye daidaiton muhalli na ƙasa.
- Daidaiton Sinadarai
- Polyethylene kanta abu ne mai ƙarfi da sinadarai. Yana jure wa yawancin sinadarai kuma ba zai yi aiki da takin zamani da magungunan kashe kwari a cikin ƙasa ba. Wannan yana ba da damar amfani da shi lafiya a wurare daban-daban na noma da lambuna ba tare da lalacewa ko sakin abubuwa masu cutarwa ba saboda tasirin sinadarai.
-
Yanayin Aikace-aikace
- Filin Noma na Noma
- Ana amfani da shi sosai a gonakin inabi, kamar gonakin apple da gonakin inabi. Sanya ciyawar polyethylene - masana'anta mai sarrafa kansa na iya rage gasa tsakanin ciyawa da bishiyoyin 'ya'yan itace don samun abubuwan gina jiki, ruwa da hasken rana, da kuma inganta yawan amfanin gona da ingancin 'ya'yan itatuwa. A lokaci guda, yana iya sauƙaƙe kula da gonakin inabi da rage aiki da kayan da ake buƙata don ciyawa.
- Ana kuma amfani da shi wajen noman kayan lambu, musamman ga wasu nau'ikan kayan lambu da ke buƙatar kulawa mai kyau, kamar strawberries da blueberries. Yadin da ke sarrafa ciyawa zai iya samar da yanayi mai tsabta da tsafta ga waɗannan kayan lambu kuma yana da sauƙin ɗauka da kuma noma.
- Filin Zane na Noma
- A cikin ƙira da kula da gadajen fure da kuma gefen gida, ana iya amfani da yadin polyethylene - mai sarrafa sako - a matsayin kayan rufe ƙasa. Yana iya hana ci gaban ciyawa da kuma kiyaye yanayin wuri mai tsabta da kyau. A lokaci guda, ga wasu furanni na dindindin da tsire-tsire masu ado, yadin da aka sarrafa ciyawa na iya rage gasawar ciyawa a kansu da kuma haɓaka girma da fure na furanni.
- A wajen shimfida hanyoyin lambu da wuraren shakatawa, irin wannan yadi na hana ciyawa girma daga gibin hanyoyi ko gefunan wuraren shakatawa, inganta ƙwarewar masu yawon buɗe ido da rage farashin kulawa.
| Parameter (参数) | Unit (单位) | Bayanin (述) |
| Kauri (厚度) | mm (millimeter) | Kauri na polyethylene (PE) masana'anta mai sarrafa sako, wanda ke shafar ƙarfinsa da karko.. . |
| Nauyi a kowane yanki (单位面积重量)) | g/m² (gram a kowace murabba'in mita) | Yana nuna girman masana'anta kuma yana da alaƙa da ingancinsa gabaɗaya da aikin sa. |
| Ƙarfin Ƙarfin Ƙarfi (拉伸强度) | kN/m (kiloewton a kowace mita) | Matsakaicin ƙarfin da masana'anta za su iya jurewa a tsayin tsayi da jujjuyawar kwatance kafin karyawa, yana nuna juriya ga ja. Forces. |
| Ƙarfin Hawaye (撕裂强度) | N(newton) | Ƙarfin masana'anta don tsayayya da tsagewa lokacin da aka yi wa sojojin waje. |
| Rate Garkuwar Haske (遮光率) | %(kashi) | Kashi na hasken rana da masana'anta za su iya toshewa, wanda ke da mahimmanci ga tasirin sa na kawar da ciyawa. |
| Lalacewar Ruwa (透水率) | cm/s(santimita a kowace daƙiƙa) | Yana auna saurin da ruwa zai iya wucewa ta cikin masana'anta, yana tasiri danshin ƙasa da haɓaka tsiro. |
| Ƙaunar iska (透气率) | cm³/cm²/s(cm mai siffar sukari a kowace murabba'in santimita a kowace daƙiƙa) | Yana wakiltar adadin iska wanda zai iya gudana ta cikin masana'anta a kowane lokaci da yanki, mai mahimmanci ga ƙananan ƙwayoyin ƙasa ayyukan |
| Rayuwar Sabis (使用寿命) | shekara (年) | Ƙayyadaddun lokacin da masana'anta za su iya yin aikin sarrafa ciyawa da kyau a ƙarƙashin yanayin amfani na yau da kullun. |
| UV Resistance (抗紫外线能力)) | - | An ƙididdige shi bisa ƙarfin masana'anta don jure wa radiation ultraviolet na tsawon lokaci, yawanci ana bayyana shi azaman adadin ƙarfin riƙewa bayan wani ɗan lokaci na UV. fallasa.(根据织物长时间承受紫外线辐射的能力进行评级,通常以经过一定时长紫外线照射后强度保持率的百分比来表示) |
Na baya: Saƙa geotextile Na gaba: Zane mai hana ciyawa saka