Geomembrane abu ne mai hana ruwa shiga, Geomembrane Babban aikin shine hana zubewa. Geomembrane da kansa ba zai zube ba. Babban dalili shine cewa wurin haɗin da ke tsakanin geomembrane da geomembrane zai zube cikin sauƙi, don haka haɗin geomembrane yana da matuƙar muhimmanci. Haɗin geomembrane ya dogara ne akan walda mai zafi na geomembrane.
Ga matakan da ake bi wajen walda geomembrane:
Shiri kafin walda geomembrane:
Shirya kayan aiki da kayan da ake buƙata don walda : Ya haɗa da injin walda, Geomembrane, tef ɗin walda, wuka masu yankewa, da sauransu.
Tsaftace saman geomembrane :Tabbatar da saman geomembrane yana da tsabta kuma babu ƙura, zaku iya amfani da kyalle mai tsaftacewa ko tawul ɗin takarda mai tsaftacewa don goge saman.
Yankan geomembranes : Yi amfani da wuka mai yankewa don yanke guda biyu na geomembrane zuwa siffar da girman da ake buƙatar haɗawa, tare da saman yankewa a kwance.
Injin walda mai dumamawa : A kunna walda zuwa zafin da ya dace, yawanci 220-440 °C.
Matakan walda na geomembrane
Gemmembrane mai rufewa : Nauyin geomembrane guda biyu StackPlace, manyan StackParts gabaɗaya suna da santimita 10-15.
Goge mai gyara :Sanya geomembrane a kan teburin walda, daidaita shi da matsayin walda, sannan a bar wani nauyi Tari Adadin.
Saka tef ɗin walda : Saka tef ɗin walda a cikin kwalbar a cikin ma'aunin walda da ya dace.
Fara injin walda : Kunna wutar lantarki ta injin walda, daidaita saurin walda da zafin jiki, riƙe injin walda da hannu ɗaya sannan danna geomembrane da ɗayan.
Injin walda mai motsi iri ɗaya : Matsar da injin walda daidai gwargwado a kan alkiblar walda, kuma bel ɗin walda ya rufe gefen da wani ɓangare na saman geomembrane don samar da dinkin walda iri ɗaya.
A rage yawan abin da ke cikin walda: Da zarar ka gama walda, yi amfani da kayan aikin yankewa da hannu don rage yawan abin da ke cikin walda.
Sarrafa inganci na walda geomembrane
Kula da Zafin Jiki : Zafin injin walda yakamata ya kasance tsakanin 250 zuwa 300 ℃ Tsakanin, da sauri ko jinkiri sosai zai shafi ingancin walda.
Daidaita Matsi : Matsin walda ya kamata ya zama matsakaici, babba ko ƙarami sosai zai shafi ingancin walda.
Faɗin ƙasa: Tabbatar cewa ƙasan walda ta yi daidai kuma babu wani abu na waje.
Tambayoyi da Amsoshi da Aka Fi Sani a Aikin Walda na Geomembrane
Faɗin cinya: Faɗin da aka rufe bai kamata ya zama ƙasa da santimita 10 ba don tabbatar da tasirin hana zubewa.
Rufin manne :Ya kamata a shafa simintin daidai gwargwado a yankin da ya rufe domin guje wa zubewa a wurin da aka haɗa.
Lokacin Saƙo: Janairu-09-2025
