Shin hanyar sadarwa ta magudanar ruwa za ta iya hulɗa kai tsaye da magudanar ruwa ta zubar da shara

A wuraren zubar da shara, magani da fitar da shara yana da matuƙar muhimmanci. Hanyar magudanar ruwa mai haɗaka kayan magudanar ruwa ne da aka saba amfani da shi a wuraren zubar da shara. To, shin zai iya kasancewa yana hulɗa kai tsaye da wurin zubar da shara?

微信图片_20250607160309

1. Halaye na asali na hanyar sadarwa ta magudanar ruwa mai haɗaka

An yi ragar magudanar ruwa mai haɗaka da polyethylene mai yawan yawa (HDPE) An yi ta ne da irin waɗannan kayan polymer, tana da tsari mai girma uku, kuma ana samar da hanyoyin magudanar ruwa da yawa a ciki. Saboda haka, tana da kyawawan halaye na magudanar ruwa kuma tana iya tattarawa da fitar da danshi daga ƙasa ko wuraren zubar da shara. Hakanan tana da kyawawan sinadarai. Tsabta, juriya ga lalata acid da alkali da juriyar tsufa, kuma tana iya zama mai karko na dogon lokaci a ƙarƙashin mawuyacin yanayi na muhalli.

2. Halaye da ƙalubalen magudanar shara

Ruwan shara ruwa ne mai hadaddun sinadarai da kuma yawan gurɓatattun abubuwa. Yana iya ƙunsar abubuwa masu cutarwa daban-daban kamar ƙarfe mai nauyi, sinadarai masu rai, da ammonia nitrogen. Waɗannan abubuwa ba wai kawai suna da illa ga muhalli ba, har ma suna iya yin illa ga kayan da ya haɗu da su. Don haka, a lokacin zabar kayan da suka haɗu da ruwan shara, yi la'akari da juriyarsa ga tsatsa da kuma kwanciyar hankalinsa.

3. Matsalolin hulɗa tsakanin hanyar sadarwa ta magudanar ruwa da kuma magudanar zubar da shara

1. Kayan polymer da ake amfani da su a cikin hanyar sadarwa ta magudanar ruwa mai haɗaka yana da kyakkyawan juriya ga lalata sinadarai kuma yana iya tsayayya da zaizayar magudanar ruwa zuwa wani mataki. Duk da haka, wannan ba yana nufin cewa hanyar sadarwa ta magudanar ruwa mai haɗaka na iya samun hulɗa kai tsaye mara iyaka da magudanar ruwa mai haɗaka ba.

2, Wasu sassan da ke cikin magudanar shara na iya yin tasiri na dogon lokaci kan aikin hanyoyin magudanar shara masu haɗaka. Misali, yawan sinadarin kwayoyin halitta ko ammonia nitrogen na iya hanzarta tsarin tsufa na hanyoyin magudanar shara masu haɗaka da kuma rage tsawon lokacin aikinsa. Idan akwai lalacewa ko maganin haɗin gwiwa a cikin hanyar magudanar shara a ƙarƙashin yanayi mara kyau, magudanar shara na iya shiga cikin ƙasa ko ruwan ƙasa ta waɗannan ramuka, wanda ke haifar da gurɓatar muhalli.

202502211740126855787926(1)(1)

4. Ma'auni

A aikace-aikace na zahiri, domin tabbatar da inganci da amincin hanyoyin sadarwa na magudanar ruwa masu haɗaka, ana iya ɗaukar matakai masu zuwa:

1, Zaɓi kayan da ya dace: Dangane da abun da ke ciki da halayen leachate na shara, zaɓi raga mai haɗaka tare da juriya da kwanciyar hankali mafi girma.

2, Ƙarfafa matakan kariya: A yankin da hanyar sadarwa ta magudanar ruwa ta haɗaka tana hulɗa da magudanar ruwa, ana iya shigar da wani Layer na kariya ko Layer na keɓewa don rage lalacewar hanyar sadarwa ta magudanar ruwa ta hanyar magudanar ruwa.

3, Dubawa da kulawa akai-akai: Dubawa akai-akai da kuma kula da hanyar sadarwa ta magudanar ruwa, kuma da sauri gano da magance matsalolin lalacewa ko tsufa.

4, Inganta tsarin magudanar ruwa: Ta hanyar inganta tsarin magudanar ruwa, lokacin zama na magudanar ruwa a cikin hanyar sadarwa ta magudanar ruwa mai hade yana raguwa, kuma zaizayar sa akan kayan yana raguwa.


Lokacin Saƙo: Yuni-12-2025