Bargon hana ruwa mai kumburi wani nau'in kayan geosynthetic ne da ake amfani da shi musamman don hana zubewa a cikin tafkuna na wucin gadi, wuraren zubar da shara, gareji na ƙarƙashin ƙasa, lambunan rufi, tafkuna, ma'ajiyar mai da wuraren adana sinadarai. An yi shi da bentonite mai yawan kumburi wanda aka cika shi da sinadarai na musamman da aka haɗa da geotextile da waɗanda ba a saka ba. Tabarmar hana zubewa ta bentonite da aka yi ta hanyar huda allura na iya samar da ƙananan wurare da yawa na zare. Ƙwayoyin bentonite ba za su iya gudana a hanya ɗaya ba. Lokacin da aka haɗu da ruwa, ana samar da wani Layer mai hana ruwa mai kama da colloidal mai yawa a cikin tabarmar.
Fasali na Samfurin:
Babban rabon aiki da farashi mai yawa kuma yana da matuƙar amfani. Tsarin samfurin zai iya kaiwa mita 6, wanda hakan ke inganta ingancin ginin sosai.
Yanayin aikace-aikace da yanayin aikace-aikacen: Ya dace da gudanar da harkokin birni (sharar gida), kiyaye ruwa, kariyar muhalli, tafki na wucin gadi da gina ayyukan hana zubewa a ƙarƙashin ƙasa.
Bukatun gini:
1, Kafin a gina bargon bentonite mai hana ruwa shiga, ya kamata a duba matakin tushe. Ya kamata a yi masa tauri kuma a daidaita shi, ba tare da ramuka, ruwa, duwatsu, saiwoyi da sauran abubuwa masu kaifi ba.
2, A lokacin sarrafa da kuma gina bargon bentonite mai hana ruwa shiga, ya kamata a guji girgiza da kuma tasiri gwargwadon iko, kuma a guji babban lanƙwasa na jikin bargon. Ya fi kyau a sanya shi a wuri ɗaya.
3、A cikin GCL Bayan shigarwa da karɓa, ya kamata a gudanar da aikin cike bayan gida da wuri-wuri. Idan an haɗa shi da HDPE Ya kamata a yi wa geomembrane ɗin ado kuma a haɗa shi da kyau a kan lokaci don hana shi jikewa ko fashewa da ruwan sama.
Tsarin hana ruwa shiga shine: barbashi mai tushen sodium wanda aka zaɓa don bargon hana ruwa shiga bentonite zai iya faɗaɗa fiye da sau 24 lokacin da aka fallasa shi ga ruwa, wanda hakan ke sa ya samar da tsarin colloidal iri ɗaya tare da ɗanko mai yawa da ƙarancin asarar tacewa. A ƙarƙashin ƙuntatawa na layuka biyu na geotextile, bentonite yana canzawa daga rashin tsari zuwa faɗaɗa tsari, kuma sakamakon ci gaba da faɗaɗa shan ruwa shine cewa Layer ɗin bentonite da kansa ya zama mai kauri, don haka yana da tasirin hana ruwa shiga.
Lokacin Saƙo: Fabrairu-17-2025
