Wanne aka fara ginawa, geotextile ko magudanar ruwa

A fannin injiniyanci, geotextiles suna da alaƙa da farantin magudanar ruwa. Kayan aikin geotechnical ne da ake amfani da su akai-akai kuma ana iya amfani da su wajen maganin tushe, keɓewa daga ruwa, magudanar ruwa da sauran ayyuka.

1. Halaye da ayyukan geotextiles da allunan magudanar ruwa

1, Geotextile: Ana saka Geotextile galibi daga zaruruwan polymer kamar polyester da polypropylene, kuma yana da ƙarfin tauri mai kyau, tsayin daka, juriyar tsatsa da juriyar tsufa. Yana da ayyukan hana ruwa shiga, keɓewa, ƙarfafawa, hana tacewa, da sauransu, waɗanda zasu iya kare gine-gine da bututun ruwa na ƙarƙashin ƙasa daga zaizayar ƙasa da kutsewa, da kuma inganta kwanciyar hankali na aikin gaba ɗaya.

2, Allon magudanar ruwa: Ruwan da ke shiga cikin allon magudanar ruwa yana da kyau sosai. Gabaɗaya an yi shi da kayan polymer kuma an tsara shi da hanyoyin magudanar ruwa ko ƙumburi a ciki don samun magudanar ruwa cikin sauri. Yana iya fitar da ruwa mai yawa daga ƙasa, rage matakin ruwan ƙasa, inganta yanayin ƙasa, da kuma rage matsaloli kamar magudanar ruwa da tarin ruwa ke haifarwa.

 202408021722588915908485(1)(1)

Farantin magudanar ruwa

2. La'akari da jerin gine-gine

1. Bukatun magudanar ruwa na tushe: Idan aikin yana da buƙatu bayyanannu na magudanar ruwa ta tushe, musamman lokacin da ake amfani da magudanar ruwa ta waje don jagorantar kwararar ruwan ƙasa zuwa wuraren magudanar ruwa na ƙarƙashin ƙasa, ana ba da shawarar a fara shimfida allunan magudanar ruwa. Allon magudanar ruwa zai iya cire danshi a cikin tushe cikin sauri, samar da yanayin aiki mai bushewa da kwanciyar hankali ga geotextile, kuma ya fi dacewa da yin aikin hana ruwa da keɓewa na geotextile.

2, Bukatun keɓewa masu hana ruwa shiga: Idan aikin yana da manyan buƙatu na keɓewa masu hana ruwa shiga, kamar gine-ginen ƙarƙashin ƙasa don hana shigar ruwan ƙarƙashin ƙasa, ana ba da shawarar a fara shimfida geotextile. Geotextiles suna da hana ruwa shiga sosai kuma suna iya ware ruwan ƙarƙashin ƙasa daga hulɗa kai tsaye da gine-ginen ƙarƙashin ƙasa, suna kare gine-ginen ƙarƙashin ƙasa daga zaizayar ƙasa.

3. Yanayin gini da inganci: A ainihin gini, ya kamata a yi la'akari da yanayin gini da inganci. A cikin yanayi na yau da kullun, ginin geotextile yana da sauƙi, mai sauƙin yankewa, haɗawa da gyarawa. Lokacin da aka shimfida allon magudanar ruwa, ya zama dole a tabbatar da cewa hanyar magudanar ruwa ko wurin bump an daidaita ta daidai, kuma ya kamata a gudanar da aikin haɗin gwiwa da gyarawa. Saboda haka, lokacin da yanayi ya ba da dama, ana iya kammala ginin geotextile da farko, don sauƙaƙe shimfida allon magudanar ruwa daga baya.

Kamar yadda aka gani daga sama, ya kamata a tantance tsarin ginin geotextile da allon magudanar ruwa bisa ga takamaiman buƙatun injiniya da yanayin gini. A cikin yanayi na yau da kullun, idan magudanar ruwa ita ce babban manufar, ana ba da shawarar a fara shimfida allon magudanar ruwa; Idan keɓewar hana ruwa shine babban manufar, ana ba da shawarar a fara shimfida geotextile. A lokacin aikin gini, ya zama dole a bi ƙa'idodin gini sosai don tabbatar da daidaiton shimfidawa, haɗawa da daidaita allon magudanar ruwa da na geotextile don tabbatar da inganci da tasirin aikin.

202408021722588949502990(1)(1)

Geotextile


Lokacin Saƙo: Fabrairu-18-2025