Tsarin Geogrid na filastik

Takaitaccen Bayani:

  • An yi shi ne da kayan polymer masu ƙarfi kamar polypropylene (PP) ko polyethylene (PE). A gani, yana da tsari irin na grid. Wannan tsarin grid yana samuwa ne ta hanyar takamaiman hanyoyin kera kayayyaki. Gabaɗaya, ana fara yin kayan polymer ɗin da aka yi amfani da su a faranti, sannan ta hanyar hanyoyin kamar hudawa da shimfiɗawa, geogrid mai grid na yau da kullun ana samar da shi a ƙarshe. Siffar grid ɗin na iya zama murabba'i, murabba'i, siffar lu'u-lu'u, da sauransu. Girman grid ɗin da kauri na geogrid sun bambanta dangane da takamaiman buƙatun injiniya da ƙa'idodin masana'antu.

Cikakken Bayani game da Samfurin

  • An yi shi ne da kayan polymer masu ƙarfi kamar polypropylene (PP) ko polyethylene (PE). A gani, yana da tsari irin na grid. Wannan tsarin grid yana samuwa ne ta hanyar takamaiman hanyoyin kera kayayyaki. Gabaɗaya, ana fara yin kayan polymer ɗin da aka yi amfani da su a faranti, sannan ta hanyar hanyoyin kamar hudawa da shimfiɗawa, geogrid mai grid na yau da kullun ana samar da shi a ƙarshe. Siffar grid ɗin na iya zama murabba'i, murabba'i, siffar lu'u-lu'u, da sauransu. Girman grid ɗin da kauri na geogrid sun bambanta dangane da takamaiman buƙatun injiniya da ƙa'idodin masana'antu.
Tsarin Geogrid na filastik (1)

Halayen Aiki

1.Kayan Inji
Yana da ƙarfin juriya mai ƙarfi. Geogrid ɗin filastik mai faɗi ɗaya yana da ƙarfin juriya mai ƙarfi musamman a cikin hanyar miƙewa kuma yana iya jure wa manyan ƙarfin juriya ba tare da ya karye ba. Misali, ƙarfin juriya na wasu geogrid masu ƙarfi ɗaya na iya kaiwa sama da 100kN a kowace mita, wanda hakan ya sa ya zama mai kyau don ƙarfafa tushe da hana ƙaura daga gefe na ƙasa.
Geogrid ɗin filastik mai faɗi da biaxial yana da ƙarfin juriya na biaxial kuma yana iya watsa damuwa yadda ya kamata. Yana iya yin tasiri mai ƙarfi a lokaci guda ga ƙasa a duka hanyoyi na tsayi da na juye-juye, yana ƙara aminci da kwanciyar hankali na yawan ƙasa.
2. Juriyar Tsatsa
Saboda manyan abubuwan da ke cikinsa sune polymers kamar polypropylene ko polyethylene, yana da juriya mai kyau ga sinadarai kamar acid da alkalis. A wasu wurare na ƙasa masu yawan acidity ko alkaline ko wuraren da sinadarai ke iya zubewa, geogrid ɗin filastik na iya kiyaye daidaiton aikinsa kuma ba zai lalace ba saboda tsatsa, don haka yana tabbatar da dorewar aikin na dogon lokaci.
3. Juriyar Abrasion
Samansa yana da santsi kaɗan, amma yana da ɗan juriyar gogewa. A lokacin aikin gini, ko da ya shafa barbashin ƙasa da kayan aikin gini, ba zai yi laushi ba kuma zai iya tabbatar da cewa ingancin tsarin da aikin geogrid bai shafi ba. Bugu da ƙari, yana iya tsayayya da gogewa da goge barbashin ƙasa a lokacin amfani na dogon lokaci.
4. Aikin Magudanar Ruwa
Tsarin geogrid na filastik mai kama da raga yana da amfani ga magudanar ruwa. A wasu ayyukan gyaran tushe waɗanda ke buƙatar magudanar ruwa, yana iya zama hanyar magudanar ruwa, yana barin ruwan ƙasa ko ruwa mai yawa ya malala ta cikin ramukan geogrid, yana rage matsin lamba na ruwa a cikin ƙasa da kuma ƙara ƙarfin yanke ƙasa.

Yankunan Aikace-aikace

1. Injiniyan Hanya
Ana amfani da shi sosai wajen ƙarfafa manyan hanyoyi, layin dogo, da sauran hanyoyi. Sanya geogrid na filastik a ƙasan ƙasa na iya haɓaka ƙarfin ɗaukar nauyin ƙasa da kuma rage daidaiton wurin zama na ƙasa. Musamman a ɓangaren ƙasa mai laushi, yana iya wargaza nauyin abin hawa da aka watsa daga saman hanya yadda ya kamata, hana fitar da ƙasa mai laushi daga gefe, da kuma inganta rayuwar sabis da jin daɗin tuƙi na hanya.
2. Injiniyan Kariyar Ganga
Ana amfani da shi don ƙarfafa gangara da kuma kare gangara. Ta hanyar saka geogrid a cikin ƙasa mai gangara, ana iya ƙara ƙarfin juriyar zamiya ta ƙasa. Ƙarfin gogayya tsakaninta da ƙasa na iya hana ƙasa zamewa ƙasa tare da saman gangara, kuma yana iya canja wurin nauyin da ke saman gangara zuwa cikin jikin gangara, yana ba da damar gangara ta kasance mai ƙarfi lokacin da abubuwan waje kamar ruwan sama - binciken ruwa da girgizar ƙasa suka shafe ta.
3. Injiniyan Bango Mai Rikewa
Sanya geogrid na filastik a cikin bayan bayan bayan bayan bayan bayan bayan zai iya rage matsin lamba na gefen bayan ...


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Kayayyaki Masu Alaƙa