Adágún ẹja tí ó dènà ìfọ́ omi

Àpèjúwe Kúkúrú:

Àwọ̀ ara ẹja tó ń dènà omi jẹ́ irú ohun èlò oníṣẹ́ẹ́jẹ́ẹ́ tí a máa ń lò láti fi dùbúlẹ̀ sí ìsàlẹ̀ àti ní àyíká àwọn adágún ẹja láti dènà omi láti máa yọ́.

A sábà máa ń fi àwọn ohun èlò polymer bíi polyethylene (PE) àti polyvinyl chloride (PVC) ṣe é. Àwọn ohun èlò wọ̀nyí ní agbára ìdènà ipata kẹ́míkà tó dára, agbára ìdènà ọjọ́ ogbó àti agbára ìdènà ìfúnpá, wọ́n sì lè máa ṣiṣẹ́ dáadáa ní àyíká tí omi àti ilẹ̀ bá ti fara kan ara wọn fún ìgbà pípẹ́.


Àlàyé Ọjà

Àwọ̀ ara ẹja tó ń dènà omi jẹ́ irú ohun èlò oníṣẹ́ẹ́jẹ́ẹ́ tí a máa ń lò láti fi dùbúlẹ̀ sí ìsàlẹ̀ àti ní àyíká àwọn adágún ẹja láti dènà omi láti máa yọ́.

A sábà máa ń fi àwọn ohun èlò polymer bíi polyethylene (PE) àti polyvinyl chloride (PVC) ṣe é. Àwọn ohun èlò wọ̀nyí ní agbára ìdènà ipata kẹ́míkà tó dára, agbára ìdènà ọjọ́ ogbó àti agbára ìdènà ìfúnpá, wọ́n sì lè máa ṣiṣẹ́ dáadáa ní àyíká tí omi àti ilẹ̀ bá ti fara kan ara wọn fún ìgbà pípẹ́.

Adágún ẹja tí ó lòdì sí seepage membrane2

Àwọn Ìwà
Iṣẹ́ tó dára láti dènà ìfọ́ ojú-ìwé:Ó ní ìwọ̀n ìfàsẹ́yìn tí ó kéré gan-an, èyí tí ó lè dènà omi inú adágún ẹja láti má wọ inú ilẹ̀ tàbí ilẹ̀ tí ó yí i ká, ó sì lè dín ìfọ́ àwọn ohun àlùmọ́nì omi kù, ó sì ń mú kí omi tó wà nínú adágún ẹja dúró ṣinṣin.
Owo pooku:Ní ìfiwéra pẹ̀lú àwọn ọ̀nà ìdènà ìyọ omi gẹ́gẹ́ bí kọnkéréètì, iye owó lílo àwọ̀ ara tí ó ń dènà ìyọ omi omi fún ìtọ́jú adágún ẹja kò tó nǹkan, èyí tí ó lè dín iye owó ìkọ́lé àti ìtọ́jú adágún ẹja kù.
Ikọ́lé tó rọrùn:Ó fẹ́ẹ́rẹ́ ní ìwọ̀n, ó sì rọrùn láti gbé àti láti tò. Kò nílò àwọn ohun èlò ìkọ́lé ńlá àti àwọn onímọ̀ ẹ̀rọ tó jẹ́ ògbóǹkangí, èyí tó lè dín àkókò ìkọ́lé kù gan-an.
Àyíká - ó rọrùn láti lò, kò sì léwu: Ohun èlò náà kò léwu, kò sì ní jẹ́ kí omi inú adágún ẹja àti àyíká tí ó wà láàyè ba omi jẹ́, èyí tí ó bá àwọn ohun tí a ń béèrè fún nípa ààbò àyíká ti iṣẹ́ adágún omi mu.
Igbesi aye iṣẹ pipẹ:Lábẹ́ àwọn ipò lílò déédéé, ìgbà iṣẹ́ ti àwọ̀ ara ẹja tí ó ń dènà omi lè pẹ́ tó ọdún mẹ́wàá sí ogún tàbí jù bẹ́ẹ̀ lọ, èyí tí yóò dín ìṣòro àti owó tí a ń ná láti tún adágún ẹja ṣe nígbà gbogbo kù.

Àwọn iṣẹ́
Ṣetọju ipele omi:Dènà kí adágún ẹja má baà jò, kí adágún ẹja lè máa wà ní ìpele omi tó dúró ṣinṣin, kí ó sì pèsè àyè tó yẹ fún àwọn ẹja, èyí tó ń mú kí wọ́n lè máa ṣàkóso ẹja àti ìtọ́jú ẹja.
Fipamọ awọn orisun omi:Dín ìpàdánù omi tí ó ń jáde kúrò kí ó sì dín ìbéèrè fún àtúnkún omi kù. Pàápàá jùlọ ní àwọn agbègbè tí omi kò pọ̀ sí, ó lè fi àwọn ohun èlò omi pamọ́ dáadáa kí ó sì dín owó ìtọ́jú ẹja kù.
Dènà ìfọ́ ilẹ̀:Awọ ara ẹja tí ó ń dènà ìfọ́ omi lè dènà kí omi má ba ilẹ̀ ìsàlẹ̀ àti òkè odò ẹja náà jẹ́, èyí tí yóò dín ewu ìfọ́ ilẹ̀ àti ìwó lulẹ̀ kù, yóò sì dáàbò bo ìdúróṣinṣin ìṣètò adágún ẹja náà.
Ṣe iranlọwọ fun mimọ adagun-odo:Ojú àwọ̀ ara tí ó ń dènà ìfọ́ omi jẹ́ dídán, kò sì rọrùn láti so àwọn ohun ọ̀gbìn àti àwọn ohun míràn mọ́. Ó rọrùn láti fọ nígbà tí a bá ń fọ adágún, èyí tí ó lè dín iṣẹ́ àti àkókò ìfọ́ omi kù.


  • Ti tẹlẹ:
  • Itele:

  • Àwọn Ọjà Tó Jọra