Nẹ́tíwọ́ọ̀kì ìṣàn omi oníṣọ̀kan àti PCR Àwọn aṣọ ìṣàn omi àti ìṣàn omi jẹ́ àwọn ohun èlò tí a sábà máa ń lò nínú ìmọ̀ ẹ̀rọ. Nítorí náà, kí ni ìyàtọ̀ láàárín àwọn méjèèjì?
Nẹ́tíwọ́ọ̀kì ìṣàn omi àpapọ̀
1. Ìṣètò ohun èlò àti àwọn ànímọ́ ìṣètò
1, Apapọ idominugere nẹtiwọki
A fi àwọ̀n ṣíṣu ṣe àwọ̀n ìṣàn omi onípele mẹ́ta àti ìsopọ̀ geotextile tó lè wọ inú rẹ̀ ní ẹ̀gbẹ́ méjèèjì. Nítorí náà, ó ní agbára ìṣàn omi tó dára gan-an àti agbára ìṣàn omi. A fi polyethylene onípele gíga ṣe àwọ̀n ìṣàn omi onípele (HDPE) Gẹ́gẹ́ bí àwọn ohun èlò aise, a máa ń ṣe é nípasẹ̀ ìlànà ìfọ́mọ́ra pàtàkì kan, ó sì ní ìpele mẹ́ta ti ìṣètò pàtàkì. Àwọn egungun àárín le koko, wọ́n sì wà ní ìtòlẹ́sẹẹsẹ gígùn láti ṣe ikanni ìṣàn omi; Àwọn egungun òkè àti ìsàlẹ̀ tí a ṣètò pọ̀ mọ́ ara wọn máa ń ṣe àtìlẹ́yìn tí ó ń dènà kí geotextile má wọ inú ikanni ìṣàn omi, ó sì ń mú kí ìṣàn omi náà ṣiṣẹ́ dáadáa, kódà lábẹ́ àwọn ẹrù gíga pàápàá.
2, PCR Seepage idominugere apapọ matiresi
Ohun èlò ìtọ́jú omi PCR Seepage jẹ́ ohun èlò tí a sábà máa ń lò nínú ètò ìtọ́jú omi ògiri. A fi ohun èlò polymer tó dára ṣe é, ó sì ní ètò nẹ́tíwọ́ọ̀kì àrà ọ̀tọ̀, èyí tí ó ń jẹ́ kí omi ṣàn kíákíá. Ó tún lè ti àwọn èròjà ilẹ̀ pa, kí ó sì dènà ìfọ́ ilẹ̀. PCR Ohun èlò ìtọ́jú omi tí ó ń ṣàn kì í ṣe pé ó ní iṣẹ́ ìtọ́jú omi tó dára nìkan, ṣùgbọ́n ó tún ní ìpamọ́ ilẹ̀ tó dára àti agbára tó lágbára. A lè tún àwọn ohun èlò rẹ̀ ṣe, kí a sì tún lò ó, èyí tí ó bá èrò ilé aláwọ̀ ewé òde òní mu, ó sì lè dín ìdọ̀tí ìkọ́lé kù, kí ó sì dáàbò bo àyíká.
2. Ohun elo iṣẹ-ṣiṣe
1, Apapọ idominugere nẹtiwọki
Nẹ́ẹ̀tìwọ́ọ̀kì ìṣàn omi oníṣọ̀kan ní iṣẹ́ ìṣàn omi tó dára àti ìdúróṣinṣin ìṣètò, a sì sábà máa ń lò ó nínú àwọn iṣẹ́ ìṣàn omi bíi ojú ọ̀nà, afárá, ìpamọ́ omi, ojú irin ojú irin, àwọn ọ̀nà ìṣàn omi, àwọn iṣẹ́ ìlú, àwọn ibi ìpamọ́ omi, àti ààbò òkè. Ó lè fa omi tí ó kó jọ láàárín ìpìlẹ̀ àti ìpìlẹ̀ náà kíákíá, ó lè dí omi inú rẹ̀, a sì lè para pọ̀ sínú ètò ìṣàn omi etí láti dín ipa ọ̀nà ìṣàn omi ìpìlẹ̀ náà kù kí ó sì mú agbára àti ìdúróṣinṣin ìpìlẹ̀ náà sunwọ̀n síi. Nẹ́ẹ̀tìwọ́ọ̀kì ìṣàn omi oníṣọ̀kan náà tún lè dènà àwọn ìtanràn ìsàlẹ̀ láti wọ inú ìpìlẹ̀ ilẹ̀, ó ń ṣiṣẹ́ gẹ́gẹ́ bí ìyàsọ́tọ̀ àti pé ó lè dín ìṣípo ẹ̀gbẹ́ ti ìpìlẹ̀ náà kù, ó sì ń mú iṣẹ́ gbogbogbòò ti ìpìlẹ̀ náà sunwọ̀n síi.
2, PCR Seepage idominugere apapọ matiresi
Àwọn aṣọ ìfàmọ́ra omi PCR ni a sábà máa ń lò fún dídúró omi ìfàmọ́ra omi ògiri, ààbò ibi gíga, omi ojú irin tí ó wà lábẹ́ ilẹ̀, ìtọ́jú òrùlé àti omi ìfàmọ́ra omi, àwọn iṣẹ́ àtúnṣe àyíká àti àwọn iṣẹ́ mìíràn. Ó lè dín omi inú ilẹ̀ kù kíákíá, kí ó dín omi inú ilẹ̀ kù, kí ó sì mú kí agbára ìfaradà àti ìdúróṣinṣin ìpìlẹ̀ náà sunwọ̀n sí i. Ìṣètò ẹ̀rọ rẹ̀ lè dí àwọn èròjà ilẹ̀, kí ó dènà ìfọ́ ilẹ̀, kí ó sì máa ṣe ìtọ́jú ìwọ́ntúnwọ́nsí àyíká nígbà tí ó ń fa omi jáde. PCR Aṣọ ìfàmọ́ra omi ìfàmọ́ra omi náà tún ní agbára afẹ́fẹ́ tó dára gan-an, èyí tí ó ń ṣe ìrànlọ́wọ́ fún pàṣípààrọ̀ gáàsì nínú ilẹ̀, ó sì ń mú kí ewéko dàgbà.
seepage idominugere apapọ matiresi
III. Ìkọ́lé àti ìtọ́jú
1, Apapọ idominugere nẹtiwọki
Ìkọ́lé àwọ̀n ìṣàn omi oníṣọ̀kan rọrùn díẹ̀, ó sì rọrùn láti gé àti láti tò. Nígbà tí o bá ń tẹ́, rí i dájú pé ojú ilẹ̀ náà mọ́lẹ̀ dáadáa, kò sì ní àwọn nǹkan mímú, kí ó má baà ní ipa lórí ìdúróṣinṣin àti ipa lílo àwọ̀n ìṣàn omi. Àwọn àwọ̀n ìṣàn omi tó wà lẹ́gbẹ̀ẹ́ rẹ̀ gbọ́dọ̀ wà ní ìbòrí kí wọ́n sì tún un ṣe láti rí i dájú pé ìṣàn omi náà rọrùn. Ní ti ìtọ́jú, ó ṣe pàtàkì láti máa ṣàyẹ̀wò lílo àwọ̀n ìṣàn omi déédéé, kí o sì máa fọ àwọn ìdènà ní àkókò, kí o sì máa ṣe iṣẹ́ ìṣàn omi tó dára.
2, PCR Seepage idominugere apapọ matiresi
PCR Àpò ìfàmọ́ra omi ìfàmọ́ra omi náà tún rọrùn gan-an nígbà ìkọ́lé, ó sì rọrùn láti gé àti láti lẹ̀, èyí tí ó lè dín ìṣòro àti owó ìkọ́lé kù gidigidi. Nígbà tí o bá ń lẹ̀, rí i dájú pé àpò ìfàmọ́ra omi náà wà ní ìṣọ̀kan pẹ̀lú ilẹ̀ náà láti dènà ìfọ́ ilẹ̀. Ó yẹ kí ó tún wà ní ìbámu pẹ̀lú àwọn ohun tí a fẹ́ ṣe, kí o sì kíyèsí bí àpò ìfàmọ́ra omi náà ṣe ń bò ara rẹ̀ láti rí i dájú pé omi ìfàmọ́ra omi náà ń rọ̀. Nígbà ìtọ́jú, ó ṣe pàtàkì láti máa ṣàyẹ̀wò lílo àpò ìfàmọ́ra omi déédéé, kí o máa fọ ìdènà náà ní àkókò, kí o sì máa ṣe ìtọ́jú omi ìfàmọ́ra omi àti ìdúró ilẹ̀ dáadáa.
Gẹ́gẹ́ bí a ṣe lè rí i láti inú èyí tí a kọ sókè, àwọ̀n ìṣàn omi oníṣọ̀kan àti PCR. Àwọn ìyàtọ̀ pàtàkì ló wà nínú ìṣètò ohun èlò, àwọn ànímọ́ ìṣètò, ìlò iṣẹ́, ìkọ́lé àti ìtọ́jú àwọn àwọ̀n ìṣàn omi àti ìṣàn omi. Àwọ̀n ìṣàn omi oníṣọ̀kan ní iṣẹ́ ìṣàn omi tó dára gan-an àti ìdúróṣinṣin ìṣètò, a sì sábà máa ń lò ó nínú onírúurú iṣẹ́ ìṣàn omi; Àti àwọ̀n ìṣàn omi oníṣọ̀kan PCR ní ìṣàn omi tó dára gan-an, ìdúró ilẹ̀ àti àwọn ohun ìní afẹ́fẹ́, a sì sábà máa ń lò ó nínú ètò ìṣàn omi ògiri. Nígbà tí a bá ń yan àwọn ohun èlò ìṣàn omi, ó yẹ kí a gbé àwọn ohun èlò ìṣàn omi yẹ̀wò ní kíkún gẹ́gẹ́ bí àwọn ohun tí iṣẹ́ náà béèrè, àwọn ohun ìní ohun èlò àti àwọn ipò ìkọ́lé láti rí i dájú pé iṣẹ́ náà dára àti ààbò.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹrin-09-2025

