Yadda ake daidaita geomembrane yayin gangaren madatsun ruwa da kuma ginin ƙasan madatsun ruwa

Kafin a shimfida geomembrane, a daidaita gangaren madatsar ruwa da ƙasan madatsar ruwa da hannu, a shirya gangaren madatsar ruwa zuwa gangaren da aka tsara, sannan a cire abubuwa masu kaifi. A ɗauki matashin ƙasa mai kauri 20 cm, kamar duwatsu marasa toshewa, saiwoyin ciyawa, da sauransu. Bayan an tantance su sosai, sai a shimfiɗa geomembrane. Domin hana lalacewar geomembrane ta hanyar daskarewa, a sanya tsakuwa mai tsawon santimita 30 a kan hanyar kogin, wanda ke hana ruwa fitowa daga ruwa da kuma kare ƙasa mai rufewa, a sanya 35 cm Kariyar gangaren dutse mai kauri.

Ana sanya geomembrane a sashin gangaren madatsar ruwa da hannu daga sama zuwa ƙasa, da farko a tsakiya sannan a ɓangarorin biyu. Ya kamata a sanya tutoci a tsaye zuwa ga madatsar ruwa, kuma geomembrane a sashin kwance na ƙafar gangaren ya kamata a shimfiɗa shi da hannu. A lokacin shimfidawa, saman haɗin gwiwa tsakanin geomembrane da matashin kai dole ne ya zama iri ɗaya kuma lebur don guje wa lalacewa da injinan gini da na ɗan adam ke haifarwa. Kada a ja da ƙarfi, kuma kada a matse lanƙwasa matattu, yayin da ake kiyaye wani matakin shakatawa don daidaitawa da nakasa saboda canjin yanayin zafi da sauran dalilai. Ana yanke geomembrane bisa ga tsawon da ƙirar da masana'anta ke buƙata yayin samarwa, kuma ana rage haɗin tsakiya lokacin kwanciya. Ya kamata a yi shimfidawa a cikin yanayi mai tsabta gwargwadon iyawa kuma a shimfiɗa shi da gland. An shirya geomembrane mai haɗaka tare da ramin hana zamewa a tsakiyar gangaren madatsar ruwa, kuma ana amfani da toshewar yashi don hana zamewa.

A lokacin da ake yin amfani da geomembrane mai haɗaka, akwai hanyoyi da yawa na haɗa abubuwa, waɗanda suka haɗa da walda mai haɗa abubuwa, haɗin kai da sauransu. Hanyar walda mai haɗa abubuwa galibi ana amfani da ita a cikin aikin cire haɗari da ƙarfafawa na Alxa Zuoqi Reservoir. Geomembrane (Mayafi ɗaya da fim ɗaya) Haɗin shine walda tsakanin membranes da haɗin dinki tsakanin zane. Tsarin haɗin shine: shimfiɗa fim →Fim ɗin solder →Zane na asali na dinki → Juya-juya → Dinki a kan zane. Bayan an shimfiɗa geomembrane, juya gefen don a haɗa shi Tari (Faɗin kusan cm 60), An shimfiɗa na biyu a kan fim ɗaya a juye, kuma an daidaita gefunan walda na fina-finan biyu don su haɗu da kusan cm 10, Yana da amfani ga aikin injin walda. Idan gefunan ba su daidaita ba, suna buƙatar a gyara su, kuma idan fim ɗin yana da wrinkles, suna buƙatar a daidaita su, don kada su shafi ingancin walda.

Bayan an kammala shimfida geomembrane mai haɗaka, ya kamata a gudanar da duba ingancin wurin a kan lokaci. Hanyar duba inganci za ta iya amfani da haɗakar hanyar hauhawar farashi da hanyar duba gani, kuma mai duba inganci zai iya amfani da haɗakar mai duba kansa ta hanyar mai ginin da mai duba sa ido.

Bayan an shimfida geomembrane mai haɗaka kuma an wuce binciken ingancin wurin da mai ginin da mai kula da shi suka yi, ya kamata a rufe layin kariya da ke kan membrane ɗin akan lokaci don hana lalacewar geomembrane mai haɗaka ta hanyar ƙarfin waje ko mummunan yanayi, da kuma hana tsufa da raguwar inganci sakamakon fallasa geomembrane mai haɗaka ga hasken rana na dogon lokaci. Da farko ana sanya ɓangaren sama na geomembrane a ɓangaren gangara 10 cm Kauri mai laushi ba tare da duwatsun tubali ba, saiwoyin ciyawa, da sauransu, sannan a sanya geomembrane mai haɗaka.

79ee7b385003f2f5014e7656a15d4c3a(1)(1)

 


Lokacin Saƙo: Yuni-05-2025