-
Bí A Ṣe Lè Lo Àwọn Aṣọ Ìbora Símẹ́ǹtì: Ìtọ́sọ́nà sí Ìlò Tó Múná Jùlọ Àwọn aṣọ ìbora símẹ́ǹtì jẹ́ àwọn ohun èlò tó wúlò fún ìkọ́lé àti ìmọ̀ ẹ̀rọ fún ìdúróṣinṣin ilẹ̀, ìdènà ìfọ́, àti pípèsè ilẹ̀ tó le koko fún onírúurú iṣẹ́. Èyí ni ìtọ́sọ́nà ìgbésẹ̀-ní-igbesẹ̀ lórí bí a ṣe lè lò wọ́n lọ́nà tó dára...Ka siwaju»
-
Nínú ìmọ̀ ẹ̀rọ ihò ojú irin, ètò ìṣàn omi ṣe pàtàkì gan-an. Àwọ̀n ìṣàn omi onípele mẹ́ta jẹ́ ohun èlò ìṣàn omi tí a sábà máa ń lò nínú ìmọ̀ ẹ̀rọ ihò ojú irin. Nítorí náà, kí ni àwọn ohun tí a ń lò nínú àwọn ihò ojú irin? I. Àwọn ànímọ́ ìmọ̀ ẹ̀rọ ti àwọ̀n ìṣàn omi onípele mẹ́ta Àwọn...Ka siwaju»
-
Àpò ìṣàn omi onígun mẹ́rin jẹ́ ohun èlò tí a sábà máa ń lò fún ìṣàn omi ojú ọ̀nà, ìmọ̀ ẹ̀rọ ìlú, ààbò ibi ìpamọ́ omi, ibi ìdọ̀tí àti àwọn iṣẹ́ míìrán. Nítorí náà, ṣé ó nílò láti mọ́ tónítóní? 1. Àwọn ànímọ́ ìṣètò ti àpò ìṣàn omi onígun mẹ́rin onígun mẹ́rin Apò ìṣàn omi onígun mẹ́rin onígun mẹ́rin...Ka siwaju»
-
Ipìlẹ̀ ilẹ̀ rírọ̀ ní àwọn ànímọ́ omi gíga, agbára ìbísí kékeré àti ìyípadà tí ó rọrùn, èyí tí ó ní ipa lórí ìdúróṣinṣin ìpìlẹ̀ náà gidigidi. Nẹ́ẹ̀tì ìṣàn omi onípele mẹ́ta jẹ́ ohun èlò ìṣàn omi tí a sábà máa ń lò nínú ìmọ̀ ẹ̀rọ. Bẹ́ẹ̀ náà ni a ṣe lè lò ó nínú ìpìlẹ̀ ilẹ̀ rírọ̀...Ka siwaju»
-
Àwọn àwọ̀n ìṣàn omi oníṣọ̀kan jẹ́ àwọn ohun èlò tí a sábà máa ń lò nínú àwọn ibi ìdọ̀tí ilẹ̀, àwọn ibùsùn ojú ọ̀nà, àwọn ògiri inú ihò àti àwọn iṣẹ́ míìrán. Nítorí náà, kí ni àwọn èròjà àwọn àwọ̀n ìṣàn omi oníṣọ̀kan? Àwọ̀n ìṣàn omi oníṣọ̀kan náà jẹ́ ti mojuto onípele mẹ́ta àti geotextil onípele méjì tí a lè wọ inú rẹ̀...Ka siwaju»
-
Àwọn ẹ̀rọ ìṣàn omi onípele mẹ́ta náà ní iṣẹ́ ìṣàn omi tó dára, agbára ìfàsẹ́yìn àti agbára tó lágbára, a sì sábà máa ń lò ó nínú àwọn iṣẹ́ bíi ọ̀nà, ojú irin, ọ̀nà ìṣàn omi àti ibi ìdọ̀tí. Nítorí náà, ṣé a lè tú u ká? 1. Ìwádìí ìṣeéṣe ìmọ̀ ẹ̀rọ Àwọn ẹ̀rọ ìṣàn omi onípele mẹ́ta jẹ́...Ka siwaju»
-
Àwọ̀n ìṣàn omi onípele mẹ́ta jẹ́ ohun èlò tí a sábà máa ń lò nínú àwọn iṣẹ́ pàtàkì. Nítorí náà, ṣé ó lè dènà ìṣàn omi? I. Àwọn ohun ìní ohun èlò àti ìlànà ìdènà ìṣàn omi. Àwọ̀n ìṣàn omi onípele mẹ́ta ni a fi àwọ̀n ike onípele mẹ́ta ṣe pẹ̀lú àwọ̀n ìṣàn omi onípele méjì...Ka siwaju»
-
Àwọ̀n ìṣàn omi onípele mẹ́ta jẹ́ ohun èlò ìṣàn omi tí a sábà máa ń lò nínú àwọn iṣẹ́ pàtàkì. Nítorí náà, báwo ni a ṣe ń ṣe é? 1. Yíyan ohun èlò aise àti ìtọ́jú ṣáájú. Ohun èlò aise ti àwọ̀n ìṣàn omi onípele mẹ́ta ni polyethylene onípele gíga (HDPE). Kí a tó ṣe é, aise HDPE...Ka siwaju»
-
Àwọ̀n ìṣàn omi onípele mẹ́ta jẹ́ ohun èlò ìṣàn omi tí a sábà máa ń lò nínú àwọn iṣẹ́ pàtàkì. Nítorí náà, kí ni àwọn ohun èlò rẹ̀ nínú àwọn ìdè omi ìtailings? 1. Àwọn ànímọ́ ti àwọ̀n ìṣàn omi onípele mẹ́ta Àwọ̀n ìṣàn omi onípele mẹ́ta jẹ́ ohun èlò ìṣètò àwọ̀n onípele mẹ́ta ...Ka siwaju»
-
Àwọ̀n ìṣàn omi onípele mẹ́ta jẹ́ ohun èlò tí a sábà máa ń lò nínú iṣẹ́ ìṣàn omi bí àwọn ibi ìdọ̀tí ilẹ̀, àwọn ibùsùn ojú ọ̀nà, àti àwọn ògiri inú ihò. Ó ní iṣẹ́ ìṣàn omi tó dára. Nítorí náà, ṣé ó lè dènà ìdọ̀tí ilẹ̀? 1. Àwọn ànímọ́ ìṣètò ti àwọ̀n ìṣàn omi onípele mẹ́ta náà. thr...Ka siwaju»
-
Nínú iṣẹ́ ọ̀nà, ọ̀nà tí a fi gé ààlà sí jẹ́ ọ̀nà tí kò lágbára nínú ètò ọ̀nà, èyí tí ó sábà máa ń fa ìdúró tí kò dọ́gba, pípa ọ̀nà àti àwọn àrùn mìíràn nítorí wíwọlé omi inú ilẹ̀, ìyàtọ̀ nínú àwọn ohun èlò ìkún àti wíwá ilẹ̀ àti ìmọ̀ ẹ̀rọ ìkọ́lé tí kò tọ́. Ìwọ̀n mẹ́ta...Ka siwaju»
-
1. Àwọn Ohun Tó Ń Fa Àdánù 1. Iṣẹ́ ìkọ́lé tí kò tọ́: Nígbà tí a bá ń gbé àwọ̀n ìṣàn omi onípele mẹ́ta kalẹ̀, tí olùṣiṣẹ́ kò bá tẹ̀lé àwọn ìlànà ìkọ́lé náà dáadáa, bíi fífà jù, kíká, yíyípo, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ, ohun èlò náà lè bàjẹ́, kí ó sì pàdánù...Ka siwaju»